நீரிழிவு நோயை கட்டுப்படுத்த நீங்கள் பின்பற்றக்கூடிய ஐந்து சிம்பிள் டிப்ஸ்!!!

நீரிழிவு நோய் அதிகப்படியான சர்க்கரை உட்கொள்வதன் விளைவாகும் என்று பரவலாக நம்பப்படுகிறது. ஆனால், இது உண்மையில் “ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறையை” பின்பற்றுவதால் ஏற்படும்

“வாழ்க்கை முறை நோய்” என்பதை ஒருவர் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். எனவே, ஒருவரின் வாழ்க்கைமுறையில் சில மாற்றங்கள் நிலைமையை நிர்வகிக்க உதவும். நீரிழிவு நோயைக் கட்டுப்படுத்த ஒருவர் என்ன செய்ய முடியும் என்பதைப் பற்றி இப்போது பார்க்கலாம். இதற்கு ஒருவரின் அன்றாட வழக்கத்தில் இணைக்கக்கூடிய எளிய நடவடிக்கைகள் சில உள்ளன.

◆உங்கள் வாழ்க்கை முறையை மாற்றவும்:

நீரிழிவு நோய் இனிப்புகள் சாப்பிடுவதாலோ அல்லது சர்க்கரை உட்கொள்வதாலோ ஏற்படாது.

இது உண்மையில் ஒரு ‘வாழ்க்கை முறை நோய்’ அதாவது ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறையைப் பின்பற்றுவதன் விளைவு. சரியான உணவு முறை, சீரான உடற்பயிற்சி மற்றும் படுக்கை நேரங்களை ஒழுங்குபடுத்துவதில் கவனம் செலுத்தும் பொருத்தமான வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களை பின்பற்றுங்கள்.

◆நீரிழிவு உணவு:

பசி எடுக்கும் போது சாப்பிடுவது, இரத்தத்தில் சர்க்கரையை சீராக வைத்திருக்க உதவும். நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு கார்போஹைட்ரேட்டுகள் அவசியம். பதப்படுத்தப்பட்ட / சுத்திகரிக்கப்பட்ட வகைகளான பிஸ்கட், மஃபின்கள் போன்றவற்றிலிருந்து விலகி இருங்கள். உணவில் கொழுப்பைச் சேர்ப்பது அதன் கிளைசெமிக் குறியீட்டை (ஜிஐ) குறைக்கிறது. அதிக கொழுப்பு, சர்க்கரைகள் (‘கார்போஹைட்ரேட்டுகள்’) செரிக்கப்படுகின்றன. மேலும் இதில் கிளைசெமிக் குறியீடு குறைவாக உள்ளது. உங்கள் உணவில் நெய், கொட்டைகள் மற்றும் விதைகளை சேர்க்கவும்.

◆போதுமான புரதங்களை பெறுங்கள்:

புரதம் இன்சுலின்-உணர்திறனை அதிகரிக்க உதவுகிறது. உகந்த அல்லது முழுமையான புரத சுயவிவரத்தைக் கொண்டிருப்பதற்காக கிச்சடி, அரிசி, பருப்பு, முட்டை மற்றும் ரொட்டி போன்ற ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொள்ளுங்கள்.

◆உடற்பயிற்சி:

இன்சுலின் உணர்திறனை அதிகரிக்க உடற்பயிற்சியை இணைப்பது மிக முக்கியம். கட்டமைக்கப்பட்ட மற்றும் முற்போக்கான வலிமை பயிற்சி உடல் இன்சுலினை எவ்வாறு பயன்படுத்துகிறது என்பதை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் குளுக்கோஸ் உடலைச் சுற்றிலும் சிறப்பாகச் செல்ல அனுமதிக்கிறது.

◆நல்ல தூக்கத்தின் முக்கியத்துவம்:

போதிய தூக்கம் அல்லது ஒழுங்கற்ற நேரத்தில் தூங்குவது நமது ‘உடல் கடிகாரம்’ செயலிழக்கச் செய்கிறது. இதன் விளைவாக மனித அமைப்பில் ‘திட்டமிடப்பட்ட’ இன்சுலின் சுரப்பு போன்ற இயற்கை, உயிரியல் செயல்முறைகளை பாதிக்கிறது. தினமும் நல்ல, அமைதியான தூக்கத்தைப் பெறுவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். படுக்கைக்கு ஒரே நேரத்தில் செல்வது மற்றும் எழுந்திருப்பதும் சமமாக முக்கியம். இதனால் உடல் முழுக்க முழுக்க உடல் கடிகாரத்துடன் ஒத்திசைகிறது.

%d bloggers like this: