உங்கள் உடலில் வைட்டமின் குறைபாட்டை உணர்த்தும் அறிகுறிகள்

வைட்டமின் டி குறைபாடு அறிகுறிகள்: இன்றைய உணவு மற்றும் பானங்கள் காரணமாக, நம் உடல் குறைவான ஊட்டச்சத்து கூறுகளை பெறுகிறது, ஏனெனில் மக்கள் பெரும்பாலும் குப்பை உணவை சாப்பிட விரும்புகிறார்கள்.

துரித உணவுகள் நம் உடலுக்குத் தேவையான எந்தச் சத்துகளையும் தருவதில்லை, மாறாக அது நம் உடலில் சோர்வையும், சோம்பலையும் அதிகப்படுத்துகிறது. அத்தகைய சூழ்நிலையில், வைட்டமின்கள் குறைபாடு பொதுவானதாகிவிட்டது. எனவே வைட்டமின் டி குறைபாட்டின் அறிகுறிகளைப் பற்றி இன்று தெரிந்துக்கொள்வோம்.

உங்களுக்கு வைட்டமின் டி குறைபாடு இருப்பதை நீங்கள் எப்படி அறிந்து கொள்ளலாம்

உடல் மற்றும் எலும்புகளில் வலி ஏற்படும்- வைட்டமின் டி குறைபாட்டின் மிக ஆழமான விளைவு நம் உடலின் எலும்புகளில் தென்படும். அதன் குறைபாட்டிற்குப் பிறகு, வலி பெரும்பாலும் உடல் மற்றும் எலும்புகளில் இருக்கும். இது நிகழ்கிறது, ஏனெனில் வைட்டமின் டி குறைபாடு காரணமாக கால்சியம் உடலை அடைய முடியாமால் போகிறது, இதன் காரணமாக உடல் மற்றும் எலும்புகளில் தொடர்ந்து வலி ஏற்படுகிறது

முடி உதிர்தல்- வைட்டமின் டி முடியின் வேர்க்கால்களின் வளர்ச்சிக்கு உதவுகிறது. அதன் குறைபாட்டால், முடி உதிர்தல் பிரச்சனை மிகவும் அதிகரிக்கிறது, ஏனெனில் நமது மயிர்க்கால்களின் வளர்ச்சி குறைகிறது. அத்தகைய பிரச்சனையில், வைட்டமின் டி நிறைந்த உணவை அதிகம் உட்கொள்ள வேண்டும்.

சோர்வு மற்றும் பலவீனம்- சோர்வாக உணர பல காரணங்கள் இருக்கலாம் மற்றும் வைட்டமின்-டி குறைபாடு அவற்றில் ஒன்று. உடலில் வைட்டமின் டி இன் மிகக் குறைந்த அளவு சோர்வை ஏற்படுத்தும், இது வாழ்க்கைத் தரத்தில் கடுமையான எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.

மனநிலை மாற்றங்கள்: கவலை மற்றும் மன அழுத்தம் ஆகியவை வைட்டமின் டி பற்றாக்குறையின் பொதுவான வெளிப்பாடுகள் ஆகும். இது அடிக்கடி மனநிலை மாற்றங்களை ஏற்படுத்துகிறது.

எடை அதிகரிப்பு- உடல் பருமன் வைட்டமின் டி குறைபாட்டின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது. அதே நேரத்தில், இது போன்ற பல ஆராய்ச்சிகள் உள்ளன, இது வைட்டமின்-டி பற்றாக்குறையால், உடல் பருமன் அபாயமும் அதிகரிக்கும் என்று கூறுகிறது.

சிறுநீரகம் மற்றும் கல்லீரல் பிரச்சனைகள்: சிறுநீரகம் மற்றும் கல்லீரல் தொடர்பான நோய்கள் மற்றும் வியாதிகள் வைட்டமின் டி குறைபாட்டின் அறிகுறியாகும். ஏனெனில் இது நமது உடலுக்கு தேவையான ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஆற்றலை மூலமாக மாற்றுவதற்கு போதுமான அளவு கிடைக்கவில்லை.

%d bloggers like this: