சருமத்தையும் கூந்தலையும் ஒரே நேரத்தில் கவனித்து கொள்ள தினமும் காலையில் இதை குடிங்க!!!

வெந்தய விதைகள் பல பாரம்பரிய உணவு வகைகளில் ஒரு பொதுவான மூலப்பொருள். இந்த மூலிகையை தினசரி உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளும்போது ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தில் பல நன்மை பயக்கும்

வெந்தய விதைகள் செரிமானம் மற்றும் எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது. ஒரு இரவு முழுவதும் ஊறவைத்த வெந்தயத்தை வெதுவெதுப்பான நீரில் குடிப்பது இன்னும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது. இந்த காரணிகள் வெந்தய விதைகளை பலவிதமான நோய்களுக்கு பயனுள்ள இயற்கை தீர்வாக மாற்றுகின்றன. ஊறவைத்த வெந்தய விதைகளின் 5 ஆரோக்கியமான நன்மைகள் இங்கே உள்ளன.

ஊறவைத்த வெந்தய விதைகளின் 5 ஆரோக்கியமான நன்மைகள்:
செரிமானத்தை மேம்படுத்துகிறது: வெந்தய விதைகள் இயற்கையான ஆன்டாக்சிட் என செரிமானத்திற்கு உதவுகிறது. அமிலத்தன்மை, வீக்கம் மற்றும் வாயு போன்ற செரிமான பிரச்சினைகளால் பாதிக்கப்படுபவர்கள் வெந்தய விதை தண்ணீரை வெறும் வயிற்றில் குடிப்பதன் மூலம் அவர்களின் அறிகுறிகளில் இருந்து விடுபடலாம். கோடைக்காலத்தில் இதை குடிப்பதைத் தவிர்க்கவும். ஏனெனில் இது பருவமழை மற்றும் குளிர்காலத்திற்கான சிறந்த நுகர்வு.

கொலஸ்ட்ராலை நிர்வகிக்கிறது: வெந்தய விதை தண்ணீரை குடிப்பதால் ஏற்படும் மற்றொரு நம்பமுடியாத ஆரோக்கிய நன்மை கொலஸ்ட்ரால் மேலாண்மை ஆகும்.
இந்த விதைகளில் பொதுவாக ஃபிளாவனாய்டுகள் உள்ளன. அவை நம் உடலில் உள்ள கெட்ட கொழுப்பின் (எல்டிஎல்) அளவைக் குறைக்க உதவுகின்றன. அதிக கொலஸ்ட்ரால் உள்ளவர்கள் இந்த ஆரோக்கியமான பானத்தை தினமும் பருகலாம்.

மாதவிடாய் பிடிப்புகளை நீக்குகிறது: வெந்தய விதைகளில் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன. இது மாதவிடாய் பிடிப்புகள் மற்றும் பிற பிரச்சினைகளுக்கு நிவாரணம் அளிக்கிறது. வெந்தய விதைகளின் நீரில் ஆல்கலாய்டுகள் இருப்பதால், பல ஆய்வுகளின்படி, மாதவிடாயின் போது வலியைக் குறைக்கலாம்.

எடை இழப்பை ஊக்குவிக்கிறது:
வெந்தய விதைகளின் முதன்மையான நன்மைகளில் எடை இழப்பும் ஒன்றாகும். இது உங்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கிறது மற்றும் உடல் வெப்பத்தை உருவாக்குகிறது. இது எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது. உணவுக் கட்டுப்பாட்டில் இருக்கும் பெரும்பாலான மக்கள், வெறும் வயிற்றில் வெந்தய விதை தண்ணீரை ஒரு பானமாக உட்கொள்கிறார்கள். இருப்பினும், உங்கள் தினசரி வழக்கத்தில் அதைச் சேர்ப்பதற்கு முன், உங்கள் உணவியல் நிபுணரை அணுகவும்.

முடி மற்றும் தோலுக்கு நன்மை பயக்கும்: வெந்தய விதைகளில் டியோஸ்ஜெனின் உள்ளது. இது பாக்டீரியா எதிர்ப்பு மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இந்த குணாதிசயங்கள் உங்கள் சருமத்தை ஆரோக்கியமாகவும், பளபளப்பாகவும், சேதமடையாமலும் வைத்திருக்க உதவும்.

%d bloggers like this: